1. The Blonde Abroad – http://theblondeabroad.com/
2. Vagabond Journey – http://www.vagabondjourney.com/
3.  Du lịch ba lô – http://dulichbalo.wikidot.com/
4. Hey Nadine –  http://www.heynadine.com/
5. Phuot.vn – http://www.phuot.vn/
6. Nhiếp ảnh Phượt – http://travelpx.net/
7. View from the Wing – http://viewfromthewing.boardingarea.com/
8. Travelfish – https://www.travelfish.org/
9. Cuồng chân – http://www.cuongchan.com/
10. Skift – https://skift.com/
11. Bay nhé – http://baynhe.vn/
12. Lonely Plannet Forum  – https://www.lonelyplanet.com/
13. Wandering Earl – http://www.wanderingearl.com/
14. Go Backpacking – http://gobackpacking.com/
15. Migrationology – https://migrationology.com/
16. Road Junky – http://www.roadjunky.com/
17. Legal Nomads – http://www.legalnomads.com/
18. Nomadic Matt – http://www.nomadicmatt.com/
19. The Expeditioner – http://www.theexpeditioner.com/
20. Toidi – http://toidi.net/
21. Nguyễn Chí Linh – http://linhnc2005.wordpress.com/
22. Uyên Angle – http://www.dearroads.com/
23. Trần Hồng Ngọc – http://sweetiesandrose.wordpress.com/
24. Nguyễn Cao Thắng (Bill Nguyen) – http://billbalo.com/
26. Nguyen & Dan – http://wegotoday.wordpress.com/
27. Trần Ngọc Huyền – https://tranngochuyen.wordpress.com/category/do-day/
28. Hiệp – hieptran.net
29. Lê Xuân Cường – http://www.lexuancuong.com/
30. Phuotvivu – http://phuotvivu.com/blog
31. AngesVoyage – http://www.angelakoblitz.com/
32. Flipflopswander – https://flipflopwander.wordpress.com/
33. Asia’s Nomad – http://asiasnomad.com/

Các trang web và ứng dụng hữu ích để chuẩn bị cho chuyến đi

1. Language Learning – http://ilanguages.org/
2. Couchsurfing: Mạng lưới ngủ nhờ lớn nhất thế giới – https://www.couchsurfing.com/
Tải ứng dụng: (AndroidiOS)
3. Agoda – https://www.agoda.com/
Tải ứng dụng: (AndroidiOS)
4. Booking.com – http://booking.com/
Tải ứng dụng: (AndroidiOS)
5. TripIt – https://www.tripit.com/
Tải ứng dụng: (AndroidiOS)
6. TripAdvisor – https://www.tripadvisor.com/
Tải ứng dụng: (AndroidiOS)
7. Google Maps – https://www.google.com/maps
8. Skyscanner – https://www.skyscanner.com
Tải ứng dụng: (AndroidiOS)
9. Like a local – https://www.likealocalguide.com/
10. Kayak – https://www.kayak.com/
Tải ứng dụng: (AndroidiOS)
11. HostelWorld – http://www.hostelworld.com/
Tải ứng dụng: (Android, iOS)
12. Airbnb – https://www.airbnb.com/

Advertisements